พระครูสมุห์ สนิทวงศ์ วุฑฺฒิวํโส ผู้อำนวยการสำนักสื่อสารองค์กร วัดพระธรรมกาย เปิดเผยว่า “เมื่อวันอาทิตย์ที่ 2 มิถุนายน พระเดชพระคุณพระภาวนาธรรมวิเทศ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดพระธรรมกาย ได้นำคณะสงฆ์ อุบาสก อุบาสิกาและศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกายกว่า 20,000 คน เจริญสมาธิภาวนาเพื่อถวายพระราชกุศลแด่สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567 ณ สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย“
และในวันพรุ่งนี้อำเภอคลองหลวง ร่วมกับวัดพระธรรมกาย จะได้อาราธนาพระสังฆาธิการในอำเภอคลองหลวงมาเป็นเนื้อนาบุญในกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี โดยในเวลา 07:00 น. เป็นการเจริญพระพุทธมนต์ และทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 19 รูป และเวลา 18:00 น. เป็นการถวายราชสักการะ และจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคล ณ อาคารโถงช้าง วัดพระธรรมกาย ”จึงขอเชิญพสกนิกร ข้าราชการ พ่อค้า ประชาชน มาร่วมกิจกรรมบุญเพื่อถวายพระราชกุศล ในวันสำคัญนี้โดยพร้อมเพรียงกัน“ พระครูสมุห์ สนิทวงศ์ กล่าว
![](https://www.khaodedsiam.com/wp-content/uploads/2024/06/DMC_8032_0.jpg)
![](https://www.khaodedsiam.com/wp-content/uploads/2024/06/POU_4901.jpg)